Gida / blog / Ilimin Batir / Hanyoyi Don Samun Mafificin Amfanin Batir ɗinku na Al'ada

Hanyoyi Don Samun Mafificin Amfanin Batir ɗinku na Al'ada

Mar 10, 2022

By hoppt

Matakan baturi

Baturi na al'ada baturi ne wanda aka ƙirƙira don biyan takamaiman bukatunku. Yawancin lokaci, waɗannan nau'ikan batura an keɓance su don na'urori waɗanda ke buƙatar nau'in baturi na musamman. Misali, idan kana da abin wasa da ke buƙatar baturin CR123A 3V, za ka iya yin odar baturi na al'ada wanda aka ƙera musamman don irin waɗannan nau'ikan batura.

Yaya Batirin Custom ke Aiki?

Batirin al'ada baturi ne wanda aka ƙera musamman don aiki da na'urarka. Waɗannan batura sababbin abubuwa ne saboda sun keɓanta da samfurin kuma ana iya ƙera su don samar da ingantaccen aiki dangane da takamaiman buƙatun na'urar. Batura na al'ada za su daɗe fiye da na yau da kullun saboda suna da ƙarin ƙarfi kuma suna ɗaukar sarari kaɗan. Suna kuma bayar da ƙarfin lantarki mafi girma, ma'ana ba za ku damu ba game da saurin gudu kamar yadda kuke yi da baturi na yau da kullun.

Yaya Tsawon Lokacin Batir Na Musamman?

Akwai dalilai da yawa waɗanda ke ƙayyade tsawon lokacin baturi na al'ada zai kasance. Idan kana da abin wasa, alal misali, baturinka bazai dawwama ba idan dai kana amfani dashi da iPad ko wata na'urar kwamfutar hannu. Nau'in na'urar zai shafi tsawon rayuwar baturi.

Nasihu don Tsawaita Rayuwar Batirin Al'adar ku

Akwai abubuwa da yawa da ke ƙayyade tsawon lokacin da baturi zai ɗauka, ciki har da nau'in na'ura, nau'in batura da ake amfani da su, da kuma sau nawa kake amfani da na'urarka. Don tsawaita rayuwar baturin ku na al'ada, yana da kyau ku san waɗannan abubuwan.

1) Fahimtar yadda ake kula da baturin ku

Akwai wasu matakan da za ku iya ɗauka don kula da baturin ku don tabbatar da ya daɗe muddin zai yiwu. Hanya ɗaya ita ce ta bin umarnin masana'anta kan yadda ake caji da adana su yadda ya kamata. Idan kana da baturi mai caji, ka tabbata ka da a bar shi a kan caja na dare ko lokacin da ba a amfani da shi. Wannan zai hanzarta rayuwar sa kuma yana ba ku damar samun ƙarin sa'o'i daga caji ɗaya. Wata hanya kuma ita ce ta hanyar kashe hasken da ke kan allo don kada ya zubar da baturin ku lokacin da ba ku amfani da shi. Hakanan yana da kyau a kashe WiFi ko Bluetooth idan ba a buƙatar su don kada su cinye wutar lantarki ba dole ba.

2) Saya daga amintattun masu siyarwa

Idan zai yiwu, saya daga amintattun masu siyarwa waɗanda ke ba da garanti akan samfuran su. Za ku iya samun ɗan tunani da sanin cewa idan wani abu ya yi kuskure tare da samfurin, akwai zaɓi don dawowa ko mayar da kuɗi saboda kun san suna da mutunci isa bayar da irin wannan sabis ɗin.

3) A guji adana batura a cikin matsanancin zafi

Yana da mahimmanci kada a adana batura a cikin matsanancin yanayin zafi saboda hakan na iya rage tsawon rayuwarsu da kashi 5-10%.

Batirin al'ada ya kasance mai canza wasa ga mutane da yawa a duk faɗin duniya kuma yana iya zama iri ɗaya a gare ku. Hanya mafi kyau don samun mafi kyawun baturi na al'ada shine kula da shi. Kula da waɗannan shawarwari na iya taimaka muku yin hakan.

kusa_farar
kusa da

Rubuta tambaya anan

amsa cikin sa'o'i 6, ana maraba da kowane tambayoyi!