Gida / blog / Kamfanin / Kuna Mayar da Batir Lithium ion a cikin Daskarewa?

Kuna Mayar da Batir Lithium ion a cikin Daskarewa?

16 Sep, 2021

By hqt

Batirin lithium ion, wanda kuma ake kira da batir li ion sune na'urori don adana makamashin lantarki na tsawon lokaci da kuma taimakawa na'urorin injina suyi aiki ba tare da haɗawa da tushen wutar lantarki ba. Ana yin waɗannan batura ta hanyar amfani da ions na lithium a haɗe tare da wasu sinadarai kuma suna da kaddarorin ban mamaki don samun caji cikin sauri. Waɗannan batura suna da tsawon rayuwa kuma suna da girma a wurin aiki har zuwa shekaru biyu zuwa uku. Bayan haka, kuna buƙatar maye gurbin batura. Ana iya maye gurbin tsoffin batir lithium saboda waɗannan batura masu cirewa ne kuma ana iya sanya sabbin batura cikin tsoffin na'urori cikin sauƙi. Kuna iya duba Yadda ake zubar da Batirin Lithium-ion? don zubar da kyau.

Tare da samun abubuwa masu kyau da yawa, waɗannan li ion batura suna da wasu kaddarorin marasa kyau kuma. Misali, waɗannan batura suna yin zafi da sauri kuma ba za a iya ajiye su cikin hasken rana kai tsaye ba. Ba za mu iya ma ba za mu iya ajiye cajin baturan lithium a cikin zafin daki na dadewa ba. To, wannan shi ne saboda lithium a cikin batura yana da ma'aunin maganadisu wanda ions masu kyau da marasa kyau ke tafiya akai-akai. Wannan motsi na ions a cikin filin yana sa baturin ya yi zafi ko da a yanayin zafi. Lokacin da aka yi cajin baturi kuma ba a amfani da su, motsi na ions yana da sauri da sauri wanda zai sa ya yi zafi sosai kuma zai iya haifar da lalacewar baturi, gazawa, har ma da fashewa.

Haka kuma, ba a ba da shawarar yin cajin baturan li ion na dogon lokaci ba. Masana da masana kimiyya sun ba da shawarar cewa ya kamata a yi cajin batirin li ion na wani ɗan lokaci kaɗan kuma dole ne a ware daga tushen wutar lantarki nan da nan kafin ya kai matsakaicin matakinsa. Mun ga kararrakin da batir li ion suka fashe, suka fara zubewa, ko kumburi saboda cajin da aka dade da su. Wannan abu kuma yana rage rayuwar batura gaba ɗaya.

Yanzu, idan kun sanya batura a kan caji na dogon lokaci kuma kun manta cire haɗin su daga tushen wutar lantarki, yanzu lokaci ya yi da za ku kwantar da shi nan da nan. Ta hanyar sanyaya ina nufin, ya kamata a rage saurin motsin ions saboda abin da zafin batirin ya karu. Akwai hanyoyi da yawa da aka ba da shawarar don kwantar da batura kuma ɗayan shahararrun shine daskare batir na ɗan lokaci.

Ko da yake, sanannen hanya ce ta kiyaye yanayin zafin batirin lithium ion har yanzu mutane sun ruɗe game da aikin wannan hanyar magani. Wasu tambayoyin da ke faruwa a cikin zukatan mutane su ne:

Daskarewa yana cutar da baturin lithium ion ·

Za a iya rayar da baturin lithium ion tare da injin daskarewa ·

Yadda ake mayar da batirin lithium ion a cikin injin firiza.

To, don shawo kan damuwar ku, za mu bayyana kowace tambaya daban:

Daskarewa Yana Cutar da Batir Lithium Ion

Don amsa wannan tambayar, dole ne mu kalli yadda ake yi da kuma samuwar batir li ion. Ainihin, batir lithium ion ana yin su ne da na'urorin lantarki da na lantarki yayin da ba su da ruwa a cikin su, don haka, daskarewa ba zai haifar da babban tasiri a aikinsa ba. Batirin lithium ion lokacin da aka ajiye su a cikin sanyi mai sanyi, zasu buƙaci caji kafin amfani na gaba saboda ƙarancin zafi yana rage saurin ions a cikinsa. Don haka, don dawo da su cikin motsi, yana buƙatar sake caji. Ta yin haka, aikin baturin zai ƙaru saboda batir mai sanyi yana fita sannu a hankali gabaɗayan masu zafi suna kashe ƙwayoyin batirin lithium da sauri.

Don haka, idan kuna da saurin ɗaukar wayoyinku na hannu, kwamfyutocin tafi-da-gidanka, da sauran na'urorin da aka saka tare da batir lithium ion a waje a cikin zafin jiki ƙasa da 0, tabbatar da yin caji kafin amfani da su don kyakkyawan aiki.

Zaku iya Rayar da Batir Lithium ion Tare da Daskarewa

To, lithium a cikin batirin li ion koyaushe yana motsawa kuma yana haifar da haɓakar zafinsa. Don haka, ana ba da shawarar ma a kiyaye batirin lithium ion a cikin yanayin yanayin al'ada zuwa yanayin sanyi. Ba dole ba ne a adana waɗannan a cikin hasken rana kai tsaye ko ginshiƙai masu zafi saboda wannan na iya rage rayuwar waɗannan batura. Idan ka ga zafin baturin yana ƙaruwa, nan da nan, toshe shi kuma adana a cikin injin daskarewa don huce. Tabbatar cewa baturin baya jika yayin yin haka. Fito da shi da zarar ya yi sanyi sannan a yi caji kafin amfani.

Hakanan ana ba ku shawarar ku ci gaba da yin cajin batir lithium koda ba ku amfani da su. Kar a caje su gaba ɗaya amma kar wurin caji ya faɗi ƙasa da sifili don samun ingantacciyar rayuwar batir.

Yadda ake dawo da batirin lithium ion a cikin injin daskarewa

Idan ka ga batirin lithium ion ɗinka sun mutu gaba ɗaya kuma ba sa caji, za ka iya rayar da su ta wurin ajiyewa a cikin injin daskarewa. Ga hanyar da zaku iya amfani da ita:

Kayayyakin da ake buƙata don dawo da baturin sune: voltmeter, clippers crocodile, batir lafiyayye, caja na gaske, na'ura mai nauyi, firiza, kuma ba shakka baturin da ya lalace.

Mataki 1. Fitar da baturin da ya mutu daga na'urar kuma ajiye na'urar a gefe; ba ka bukatar shi a yanzu.

Mataki 2. Za ku yi amfani da voltmeter anan don karantawa da ɗaukar karatun cajin baturin ku da ya mutu da lafiya.

Mataki 3. Ɗauki clippers kuma haɗa matattun baturi tare da lafiyayyen baturi mai zafin jiki iri ɗaya na mintuna 10 zuwa 15.

Mataki 4. Dauki ƙarfin lantarki karanta matattu baturi kana bukatar ka mayar da sake.

Mataki na 5. Yanzu, cire caja kuma yi cajin mataccen baturi. Tabbatar cewa kayi amfani da caji na gaske don yin caji.

Mataki na 6. Yanzu sanya baturin da aka caje a cikin na'urar da ke buƙatar nauyi mai nauyi don aiki. Ta yin haka, za ku iya fitar da baturin cikin sauri.

Mataki na 7. Cire baturin amma, tabbatar da cewa kar a zubar da shi amma ya kamata ya sami ƙarfin lantarki sosai a cikinsa kuma.

Mataki na 8. Yanzu, ɗauki baturin da aka cire kuma saka a cikin injin daskarewa tsawon yini da dare. Tabbatar cewa baturin yana kewaye a cikin jakar da ke hana shi jika.

Mataki 9. Fitar da baturi kuma bar shi har tsawon sa'o'i 8 a zazzabi na ɗaki.

Mataki na 10. Yi cajin shi.

Muna fatan zai yi aiki ta hanyar yin duk wannan tsari, ko kuma dole ne ku maye gurbinsa.

Sanannen abu ne cewa baturan lithium-ion suna da iyakacin rayuwa, wanda yawanci sau 300-500. Hasali ma, ana lissafin rayuwar batirin lithium ne daga lokacin da ya bar masana’anta, ba shi ne karon farko da aka fara amfani da shi ba.

A gefe guda, lalata ƙarfin batir lithium-ion sakamako ne na halitta na amfani da tsufa. A gefe guda kuma, yana haɓaka saboda rashin kulawa, matsanancin yanayin aiki, ƙarancin cajin caji, da dai sauransu. Labarai da yawa masu zuwa za su tattauna dalla-dalla kan yadda ake amfani da kullun da kiyaye batirin lithium ion. Na yi imani wannan kuma batu ne mai matukar damuwa ga kowa.

kusa_farar
kusa da

Rubuta tambaya anan

amsa cikin sa'o'i 6, ana maraba da kowane tambayoyi!