Gida / blog / Ilimin Batir / Menene Batir Mai Sauƙi Mai Sauƙi?

Menene Batir Mai Sauƙi Mai Sauƙi?

Mar 04, 2022

By hoppt

baturi mai sauƙin caji

Batura masu sassauƙa suna haɗa batura tare da ikon karkatarwa da ninka cikin sauƙi. Waɗannan baturi mai sassauƙan caji sun ƙunshi batura na sakandare da na farko. Sabanin tsayayyen batura na gargajiya, suna da ƙira mai sassauƙa da daidaitawa. Har ila yau, za su iya kula da siffar halayensu na musamman ko da a cikin lokuta inda za su iya juya ko lanƙwasa. Waɗannan su ne mafi kyawun batura waɗanda mutane za su taɓa amfani da su saboda suna aiki akai-akai ko da a lokutan da sukan iya ninkawa ko lanƙwasa.

Buƙatar Batura masu sassauƙa
Ana kiran batura a matsayin manyan kayan aiki waɗanda ke da mahimmanci don adana na'urorin wutar lantarki da kuma ajiyar makamashi. A cikin dogon lokaci, an sami babban rinjaye a cikin batura nickel-cadmium, gubar-acid da carbon-zinc batura. Akwai na'urori masu ɗaukuwa daban-daban a kasuwa kamar na'urorin hannu, ultra-books, da netbooks. Kasuwar waɗannan batura tana da saurin girma a cikin nau'ikan batura masu sauƙin caji. A cikin yanayin samfuran lantarki, sabbin ƙira da girma suna cikin buƙatu mai girma.

Mafi kyawun masu lura da kasuwar sun ce a cikin 2026, za a yi fim ɗin sirara da ƙananan batura. Tare da mai sharhi Xiaoxi, kamfanoni daban-daban kamar Apple, Samsung, LG, STMicroelectronics, da TDK suna da hannu sosai. Akwai jigilar na'urori masu auna muhalli da na'urori masu sawa waɗanda ke gudana cikin sauri. Yana duban maye gurbin tsarin fasahar baturi na gargajiya. Akwai sabbin ƙira da girma waɗanda ake buƙata cikin gaggawa.

Masu kera Batura masu sassauƙa
Ana kiran masu kera batir masu sassauƙan caji HOPPT BATTERY masana'antun. Sun kasance a kasuwa fiye da shekaru 20. Wannan yana nuna gaba ɗaya fasahar baturin su ta balaga kuma tana da siffa. Mafi kyawun fa'idar da ke da alaƙa da waɗannan batura ita ce ɗaukar nauyinsu, nauyi mai sauƙi, da daidaitawa. Suna sadaukar da aikinsu kuma suna nufin ƙera nau'ikan batura daban-daban waɗanda suka haɗa da batir mai sauƙin caji. Batir mai sauƙin caji yana zuwa ta hanyoyi biyu. Waɗannan sun haɗa da:

Curved Batteries
Ultra-thin batteries

Lanƙwasa Baturi
Waɗannan batura ne waɗanda kaurinsu ya bambanta daga 1.6 mm har zuwa 4.5mm yayin da faɗin su shine 6.0mm. Hakanan, suna da radius baka na ciki 8.5mm da tsayin baka na 20mm na ciki.

Baturi Mai Kauri
Yayin da kuke amfani da waɗannan batura, tabbatar kun yi cajin su har sai sun sami 3.83v. Bayan haka, tabbatar da gyara waɗannan batura zuwa saman tare da taimakon farin katin PVC. Lokacin da ka samu gyara katin sandar salula a cikin torsion da lankwasa ma'ajin, zai matsa zuwa digiri 15 a baya da gaba.

Jumlar murdiya tana da digiri 30 kuma ta haka ne za su iya wuce gwaje-gwaje daban-daban na torsion da lankwasawa. Bayan gwaje-gwajen juzu'i da lankwasawa na waɗannan sel masu bakin ciki 0.45mm, zaku ninka duka sel. Yayin da aka naɗe shi sosai, takardar sandar da ke cikin yankin na ciki za ta sami ƙugiya. Juriya na ciki zai sami karuwa da 45%. Bayan haka, ƙarfin lantarki duka kafin da kuma lokacin da ɗaya ya lanƙwasa ba zai taɓa canzawa ba a kowane lokaci.

Nau'in Batura masu Sauƙaƙe da aikace-aikacen su
Daban-daban nau'ikan batura masu sassauƙa za su kasance kan kasuwa nan ba da jimawa ba. Za su haɗa da batura masu shimfiɗawa, masu ƙarfi na bakin ciki masu sassauƙa, batirin ci-gaba na lithium-ion, batirin micro-batura, batir lithium polymer, batura bugu, da batura masu sirara-fim. Idan ya zo ga amfani, waɗannan batura ne masu amfani da yawa. Misali, na'urori ne masu sawa waɗanda ke ba da babbar dama ga batura masu sassauƙa. Batura bugu suna ɗaukar sifar facin fata.

Kasuwancin su yana girma saboda amfani da su a cikin kiwon lafiya

Akwai nau'ikan buƙatun batura daban-daban musamman waɗanda ke da nau'ikan nunin firikwensin sassauƙa da tushen wuta. Kayan lantarki masu sassauƙa da haɓakar batura masu sassauƙa suna da babban buƙata. Dangane da buƙatun buƙatun kayan aikin batura, akwai buƙatar samun babban haɓaka fasahar da ke da alaƙa da batura masu sassauƙa.

Kammalawa
Kyakkyawan haɗin gwiwa tare da da'ira mai sassauƙa, biosensor, da nuni mai sassauƙa zai jagoranci haɓakar na'urori masu sassauƙa na lantarki. Wadannan batura za a yi amfani da su ko'ina a duniya a cikin wayoyin hannu, saƙar wayo, da kuma cikin kulawar lafiya.

kusa_farar
kusa da

Rubuta tambaya anan

amsa cikin sa'o'i 6, ana maraba da kowane tambayoyi!