Gida / blog / Ilimin Batir / Yadda ake cajin baturi

Yadda ake cajin baturi

14 Dec, 2021

By hoppt

ARZIKI WUTA 5KW

Batteries are the best way to store energy. They are devices that convert chemical energy into electrical energy. It' They can be used for many different things, like powering your home appliances or even your mobile phones and tablets. But how do you know if your batteries have enough charge left in them? And what happens when they run out of charge? Here we'll discuss how to recharge a battery, including a powerwall battery, and how to tell when it's time to replace them.

Yin caji ta amfani da cajin baturi

Caja baturi na'urar lantarki ce da ke amfani da wutar lantarki don yin cajin baturi. Akwai nau'i biyu: nau'i ɗaya yana cajin baturi ɗaya; wani nau'in kuma yana yin cajin sel da yawa kamar waɗanda aka samu a cikin baturin mota ko kwamfutar tafi-da-gidanka.

Yin cajin batura-cellu ɗaya

Mataki na farko ya ƙunshi gano mafi dacewa caja don wannan baturi. Wannan zai dogara ne da girman baturin, ko an cire shi gabaɗaya kafin a yi caji, da sauran dalilai. Misali, wasu ƙananan batura lithium-ion ba za a iya cajin su tare da daidaitaccen wadatar gida na yanzu saboda suna buƙatar ƙarin ƙarfin lantarki fiye da wannan. A wannan yanayin, ƙila ka buƙaci amfani da caja na musamman da aka ƙera musamman don waɗannan batura.

Da zarar kun gano madaidaicin cajar baturin ku, toshe shi kuma kunna mai kunnawa. Ya kamata caja ta fara aiki a cikin daƙiƙa guda.

Mataki na gaba ya haɗa da shigar da kowane baturi zuwa caji ta amfani da daidaitaccen tsari (lura da tashoshi masu kyau da mara kyau). Ya kamata ingantattun ƙarshen caja da baturi su kasance cikin haɗin gwiwa kuma haka zuwa ƙarshen mara kyau.

Idan batura ba sa caji, duba haɗin waya tsakanin caja da baturi.

Idan caja ba ta aiki, to za a iya samun matsala tare da baturin kanta. Duba abubuwa masu zuwa:

• An haɗa baturin a amince da caja?
• Shin baturin ya cika cikakke kafin yin caji?
• Baturin ya bayyana ya lalace?

NB: Kada ku yi cajin batura masu amfani da waƙoƙi.

Yin cajin baturan salula da yawa, misali, baturan mota

Batura masu ɗimbin sel yawanci suna ƙunshe da sel da yawa da aka haɗa tare a jere. Batirin gubar-acid na yau da kullun ya ƙunshi sel guda shida zuwa takwas. Kowane tantanin halitta yana ƙunshe da faranti guda biyu waɗanda na'urar lantarki ta ruwa ta rabu. Lokacin da ake cajin baturi, ana haɗa sel a jere don duk faranti su sami adadin adadin kuɗi daidai.

Kuna iya fara buƙatar cire baturin daga motar don ba da damar shiga tashoshi.

Mataki na gaba shine tantance ƙarfin baturi. Kuna iya auna wannan ta amfani da voltmeter. Tabbatar cewa an saita mita don karanta volts maimakon amps. Idan ba ku da voltmeter, kuna iya tambayar wani ya taimake ku.

Don tantance wace caja don amfani, duba umarnin masana'anta. Za ku sami bayani game da matsakaicin amperage wanda caja zai iya bayarwa da ƙaramin ƙarfin lantarki da ake buƙata.

Lokacin haɗa caja zuwa baturi, tabbatar da cewa an haɗa tashoshi mai kyau zuwa madaidaicin baturi kuma an haɗa tashar mara kyau zuwa wurin da ba daidai ba.

Bayan haɗa caja zuwa madaidaitan baturi da mara kyau, haɗa caja zuwa tushen wuta mai dacewa. Yawancin caja suna zuwa da nasu wutar lantarki. Koyaya, ƙila kuna buƙatar daidaita wutar lantarki don dacewa da bukatun ku.

Don tabbatar da cewa baturin yana samun isassun caji, duba matakin ƙarfin lantarki kowane ƴan mintuna har sai ya kai matakin da ake so. A wannan lokacin, baturin yana shirye don amfani.

kusa_farar
kusa da

Rubuta tambaya anan

amsa cikin sa'o'i 6, ana maraba da kowane tambayoyi!