Gida / blog / Ilimin Batir / Yadda ake sarrafa rahotannin gwajin MSDS na baturan lithium-ion, batir lithium polymer, da baturan nickel-hydrogen

Yadda ake sarrafa rahotannin gwajin MSDS na baturan lithium-ion, batir lithium polymer, da baturan nickel-hydrogen

30 Dec, 2021

By hoppt

MSDS

Yadda ake sarrafa rahotannin gwajin MSDS na baturan lithium-ion, batir lithium polymer, da baturan nickel-hydrogen

MSDS/SDS shine ɗayan manyan hanyoyin watsa bayanan abubuwa a cikin sarkar samar da sinadarai. Abubuwan da ke cikin sa sun ƙunshi gabaɗayan tsarin rayuwar sinadarai, gami da bayanan haɗarin sinadarai da shawarwarin kariyar aminci. Yana ba da matakan da suka dace don lafiyar ɗan adam da kare lafiyar muhalli ga ma'aikatan da suka dace da aka fallasa su da sinadarai kuma suna ba da shawarwari masu mahimmanci, cikakkun shawarwari ga ma'aikatan da suka dace a cikin hanyoyin haɗin gwiwa daban-daban.

A halin yanzu, MSDS/SDS ya zama hanya mai mahimmanci ga kamfanoni masu haɓakawa da yawa don gudanar da sarrafa amincin sinadarai, kuma shi ne abin da ke mayar da hankali kan alhakin kamfanoni da kulawar gwamnati da aka bayyana a sarari a cikin sabon "Sharuɗɗa kan Gudanar da Tsaro na Chemicals masu haɗari" ( Order 591) na Majalisar Jiha.
Don haka, daidaitaccen MSDS/SDS yana da mahimmanci ga kamfanoni. Ana ba da shawarar cewa kamfanoni su ba ƙwararru don ba da sabis na MSDS/SDS don gwajin muhalli takardar shedar Wei.

Muhimmancin rahoton MSDS baturi

Gabaɗaya akwai dalilai da yawa na fashewar baturi, ɗaya shine "amfani mara kyau," alal misali, baturin yana da gajeriyar kewayawa, abin da ke wucewa ta cikin baturin ya yi girma sosai, ana ɗaukar baturin da ba zai iya caji ba don caji, yanayin zafi ma. babba, ko an yi amfani da baturi Ana juyar da sanduna masu inganci da mara kyau.
Dayan kuma shine "lalata kai ba gaira ba dalili." Yana faruwa ne akan batura masu sunan jabu. Irin wannan fashewa ba saboda abubuwa masu ƙonewa da fashewar guguwa ba ne. Duk da haka, saboda abin da ke ciki na batirin karya yana da najasa kuma ba ta da kyau, wanda ke haifar da samar da iskar gas a cikin baturin kuma matsin lamba na ciki yana ƙaruwa, yana iya samun damar "fashewa."

Bugu da kari, rashin amfani da cajar na iya sa baturin ya fashe cikin sauki don batura masu caji.
Don haka, masana'antun batir suna samar da batura don siyarwa a kasuwa. Ya kamata samfuransu su bi ƙa'idodin ƙasashen duniya masu dacewa, tare da samun nasarar sayar da rahotannin MSDS a kasuwannin cikin gida da na waje. Rahoton MSDS na baturi, azaman takaddar fasaha ta farko don watsa bayanan amincin samfur, na iya samar da bayanan haɗarin baturi, da kuma bayanan fasaha waɗanda ke taimakawa ga ceton gaggawa da kulawar gaggawa na hatsarori, jagorar samar da aminci, amintaccen kewayawa, da amintaccen amfani. na batura, da kuma tabbatar da aiki lafiya.

Ingancin rahoton MSDS muhimmiyar alama ce don auna ƙarfi, hoto, da matakin gudanarwa na kamfani. Samfuran sinadarai masu inganci tare da ingantattun rahotannin MSDS sun daure su ƙara ƙarin damar kasuwanci.

Masu kera batir ko masu siyarwa suna buƙatar samarwa abokan ciniki ƙwararriyar rahoton MSDS baturi don nuna ma'aunin jiki da sinadarai na samfur, ƙonewa, guba, da haɗarin muhalli, da kuma bayanai kan amintaccen amfani, kulawar gaggawa da zubar da zubewa, dokoki, da ƙa'idodi, da sauransu, don taimakawa masu amfani da mafi kyawun sarrafa haɗari. Batirin sanye da ingantaccen MSDS na iya inganta amincin samfurin, kuma a lokaci guda, sanya samfurin ya zama ƙasa da ƙasa kuma yana haɓaka gasa samfurin. Bayanin fasaha na aminci na sinadarai: Ana buƙatar wannan takaddar don fahimtar halayen samfurin yayin jigilar kaya gabaɗaya.

Bayanin samfur, halaye masu haɗari, ƙa'idodi masu dacewa, amfani da izini da matakan sarrafa haɗari, da sauransu." Wannan ainihin bayanin yana cikin rahoton MSDS na baturi.
Har ila yau, sashi na 14 na kundin tsarin mulki na kasata, ya bayyana cewa masana'antun, masu shigo da kayayyaki, da masu siyar da kayayyakin lantarki da na lantarki da na'urorin lantarki da na lantarki, za su bayyana gubar, Mercury, da Cadmium, hexavalent chromium, polybrominated biphenyls (PBB), polybrominated diphenyl ethers (PBDE) da sauran abubuwa masu guba da haɗari, da kuma bayanin da zai iya tasiri ga muhalli da lafiyar ɗan adam saboda rashin amfani ko zubarwa, samfurori ko kayan aiki. , ana watsar da su ta hanyar muhalli mai kyau Nasiha kan hanyar amfani ko zubarwa. Wannan kuma buƙatu ne don rahoton MSDS na baturi da watsa bayanan da suka dace.

Waɗannan su ne nau'ikan rahoton MSDS na baturi da aka saba amfani da su:

  1. Batura iri-iri na gubar-acid
  2. Batura na biyu na wuta daban-daban (batura don motocin wuta, batura don motocin titin lantarki, batir don kayan aikin wuta, batir na motocin haɗaka, da sauransu).
  3. Batura iri-iri na wayar hannu (batir lithium-ion, batir lithium polymer, baturan nickel-hydrogen, da sauransu)
  4. Ƙananan ƙananan batura daban-daban (irin su baturan kwamfutar tafi-da-gidanka, baturan kyamara na dijital, batir camcorder, baturan cylindrical iri-iri, batir sadarwa mara waya, baturan DVD mai ɗaukar hoto, CD da baturan mai kunna sauti, baturan maɓalli, da sauransu).
kusa_farar
kusa da

Rubuta tambaya anan

amsa cikin sa'o'i 6, ana maraba da kowane tambayoyi!