Gida / blog / Ilimin Batir / Yaya tsawon lokacin da batir 18650 ke ɗauka don yin caji?

Yaya tsawon lokacin da batir 18650 ke ɗauka don yin caji?

30 Dec, 2021

By hoppt

18650 batura

Batirin 18650 shine lithium-ion (Li-Ion) mai caji mai caji, wanda kusan koyaushe yana da siliki.

18650 cajin baturi na farko

Yin cajin baturin ku na 18650 a karon farko na iya zama ɗan ruɗani. Lokacin da ka karɓi baturinka, yana da kyau a yi caji mai sauri kafin amfani. Sa'an nan, lokacin da kake shirye don amfani da shi, lura da hasken alamar LED akan caja kuma cire baturinka da zarar hasken ya ƙare (yana nuna cewa caji ya daina). Wannan cajin farko ya kamata ya ɗauki kimanin awa ɗaya, don haka tabbatar da ajiye baturin a cikin caja tsawon isa don tabbatar da cewa an yi cajin shi da kyau.

Yadda ake fitar da batirin 18650

Mataki 1: Saita kayan aiki

  • haɗa multimeter a jeri tare da baturin da za a saki.
  • ba komai ko wace tasha ce ke tafiya mai kyau da mara kyau, matukar dai ba za ku juyar da polarity ba. (jan binciken yana manne da tashar pos, binciken baƙar fata yana manne da tashar neg)
  • ƙara ma'aunin wutar lantarki ta yadda zai iya auna aƙalla 5 volts (ko kuma gwargwadon yiwuwa, har zuwa 7.2 volts)
  • tabbatar da cewa duk kayan aikin suna ƙasa yadda ya kamata.

Mataki 2: Saita multimeter don fitarwa

  • saita multimeter zuwa "200 milliamps ko mafi girma" (mafi yawan za su zama 500mA) yanayin DC ta ko dai buga maɓallin da ya dace akan multimeter (idan yana da ɗaya) ko ta saita multimeter zuwa wutar lantarki na DC sannan kuma komawa zuwa "200mA" da ake so. ko mafi girma" (mafi yawan za su zama 500mA) akan bugun kira.

Mataki 3: Cire baturi

  • sannu a hankali rage halin yanzu (akan multimeter) har sai ya karanta 0.2 volts
kusa_farar
kusa da

Rubuta tambaya anan

amsa cikin sa'o'i 6, ana maraba da kowane tambayoyi!