Gida / blog / Ilimin Batir / Batir lithium polymer mai sassauƙa

Batir lithium polymer mai sassauƙa

14 Feb, 2022

By hoppt

m baturi

Shin batirin lithium polymer masu sassauƙa ne?

Amsar wannan tambayar ita ce eh. A zahiri, akwai nau'ikan batura masu sassauƙa da yawa akan kasuwa a yau.

Na'urorin lantarki iri-iri suna buƙatar batura don samun wuta, kuma yawancin wayoyin salula na zamani suna amfani da baturi mai cajin lithium. Ana kuma san batirin Lithium polymer da batirin Li-Polymer ko LiPo, kuma suna ci gaba da maye gurbin tsoffin nau'ikan sel waɗanda aka samu a cikin na'urorin lantarki na mabukaci saboda haskensu da ingancinsu. A haƙiƙa, ana iya canza waɗannan nau'ikan batura don dacewa da kowane sarari da girmansu da sinadarai suka yarda. T

nasa yana sanya su da amfani musamman a cikin ƙananan na'urori na lantarki kamar kyamara ko ƙara waya kamar fakitin wuta ko. Wadannan sel fina-finai na filastik suna da wasu fa'idodi akan magabata na silindari. Samun damar ƙera su zuwa kowace siffa yana nufin ana iya amfani da su a wuraren da ba a saba gani ba kuma ana sarrafa ƙananan na'urori na dogon lokaci fiye da batura masu siffofi daban-daban na iya ba da izini.

Wasu daga cikin manyan halayen wannan nau'in tantanin halitta sun haɗa da:

Kwayoyin da ke cikin dangin lithium polymer an zagaye su kuma an rufe su, gaba ɗaya suna tattara duk abubuwan da suka dace don kiyaye su da aiki yadda ya kamata. Wannan siffa ce mai mahimmanci musamman dangane da sassauci saboda kiyaye duk abin da ke ciki yana ba da damar daidaita waɗannan sel zuwa sifofi ko masu lanƙwasa marasa daidaituwa kamar yadda ake buƙata.

Dangane da adadin sarari da na'urar ke buƙata, ƙwayoyin LiPo wani lokaci suna zuwa a naɗe su maimakon zama lebur. Kamar yadda sunan ke nunawa, ko da yake, babu buƙatar damuwa game da irin waɗannan nau'ikan batura suna murƙushewa da dunƙule kamar zanen gado. Domin suna da lebur don farawa da su, mirgina su baya haifar da lahani na dindindin; kawai yana canza yanayin abubuwan da ke cikin su har sai an buƙace su, lokacin da ake buɗe sel don amfani.

Tun da waɗannan batura suna da sirara don su zama masu sassauƙa, haɗa ɗaya zuwa guntun karfe yana yiwuwa. Wannan yana ba da damar na'urorin da ke buƙatar wuta amma kuma dole ne su shiga cikin matsatsun wurare, kamar kekuna ko babur, don samun tushen wutar lantarki a kan jirgi. Yana da ma yiwuwa a daidaita ƙwayoyin lithium polymer don a nade su a kusa da abubuwa ba tare da cutar da su ba. Ƙanƙarar ƙwarƙwarar da mai adana filastik ta ƙila bazai yi kama da kyan gani ba amma ba zai haifar ko tsoma baki tare da aiki ba.

Baya ga kasancewa masu sassauƙa, batir lithium polymer suna da ƴan wasu fa'idodi akan wasu magabata marasa inganci. Ɗaya daga cikin mafi mahimmanci shine waɗannan sel ba sa buƙatar akwati mai nauyi da girma. Idan ba tare da irin wannan akwati ba, yana yiwuwa su zama sirara da haske fiye da tsofaffin nau'ikan batura; dangane da aikace-aikacen, wannan na iya yin kowane bambanci dangane da jin daɗi ko jin daɗi.

Wani mahimmin fasalin shine ƙwayoyin LiPo ba sa samar da zafi mai yawa kamar nau'in batirin wayar salula na baya. Wannan yana rage lalacewa da tsagewa akan na'urorin lantarki kuma yana tsawaita rayuwar batir sosai. Ko da waɗannan na'urori ana amfani da su sosai a kowace rana, za su iya dawwama na shekaru da yawa kafin su buƙaci maye gurbin saboda ƙwayoyin lithium polymer suna haifar da ƙarancin zafi fiye da sauran nau'in tantanin halitta.

Kammalawa

Kwayoyin LiPo na iya ɗaukar ƙarin caji da fitarwa kafin su fara rasa tasiri. Tsofaffin nau'ikan batirin wayar salula sun yi kyau kusan caji 500, amma nau'in lithium polymer na iya wucewa har zuwa 1000. Wannan yana nufin mabukaci zai sayi sabon baturin wayar ƙasa akai-akai, yana adana lokaci da kuɗi a cikin dogon lokaci.

kusa_farar
kusa da

Rubuta tambaya anan

amsa cikin sa'o'i 6, ana maraba da kowane tambayoyi!