Gida / blog / Ilimin Batir / Duk abin da kuke buƙatar sani game da Batirin UPS

Duk abin da kuke buƙatar sani game da Batirin UPS

06 Apr, 2022

By hoppt

HB12V60A

UPS ita ce taƙaitawar samar da wutar lantarki mara yankewa wanda aka sani da madadin baturi. Baturin yana ba da ƙarfin ajiyar waje lokacin da ƙarfin wutar lantarki na tushen wutar ku na yau da kullun ya faɗi zuwa matakin da ba za a yarda da shi ba ko ya gaza. Batirin UPS yana tabbatar da kariya ga kowane na'ura da aka haɗa kamar kwamfuta.

Har yaushe UPS zata iya wucewa?

A matsakaita, batirin UPS na iya ɗaukar shekaru uku zuwa biyar, amma wasu na iya wucewa har ma yayin da wasu na iya mutuwa cikin ɗan ƙaramin lokaci. Koyaya, abubuwa daban-daban na iya ƙayyade tsawon lokacin da baturin UPS ya kasance. Gabaɗaya, adadin lokacin baturi yawanci ana ƙayyade ta yadda kuke kula da shi. Ya kamata ku, alal misali, ku tuna cewa yawancin batir UPS an tsara su don ɗaukar akalla shekaru biyar. Don haka, kiyaye baturin ku cikin kyakkyawan yanayi yana nufin cewa har yanzu zai mallaki kashi hamsin na ainihin ƙarfinsa koda bayan shekaru biyar.

Yadda ake kula da tsawaita batir UPS

Akwai ƴan hanyoyi don kula da yanayin baturin ku don haka tsawaita rayuwarsa. Hanya ɗaya don ƙara tsawon rayuwa shine ta tabbatar da shigar da naúrar a cikin yanayin da ake sarrafa zafin jiki. Ka guji sanya shi kusa da tagogi, kofofi, ko wurin da ke da ɗanshi ko daftarin aiki. Hakanan ya kamata ku guje wa wuraren da za su iya tara hayaki mai lalata da ƙura. Wani abu da zai iya taimakawa kula da tsawon rayuwar baturin ku yana amfani da shi akai-akai. Lura cewa tsawon rayuwar baturin da ba a yi amfani da shi ba ya fi na baturin da ba a yi amfani da shi ba. Yana da mahimmanci a tabbatar da cewa ana cajin baturin aƙalla sau ɗaya a kowane wata uku, wanda rashin ƙarfinsa zai fara rasa ƙarfinsa kuma yana ɗaukar watanni 18 zuwa 24 kawai maimakon shekaru biyar da aka ba da shawarar.

Amfanin mallakar batirin UPS

• Yana da ingantaccen tushen samar da wutar lantarki na gaggawa.
• Yana kare na'urar da ke da karfin wutar lantarki daga mummunan wutar lantarki
• Yana kiyaye rayuwar baturi
• Yana ba da kariya ta karuwa
• Yana da babban iko baya ga masana'antu
• Da shi, babu wani abu da zai tsaya tsayawa idan ya yi duhu.

kusa_farar
kusa da

Rubuta tambaya anan

amsa cikin sa'o'i 6, ana maraba da kowane tambayoyi!