Gida / blog / Ilimin Batir / Bita akan Batura masu sassauƙa

Bita akan Batura masu sassauƙa

10 Jan, 2022

By hoppt

sanya baturi

Batura masu sassauƙa ba kowa bane ga mutane da yawa. Mutane da yawa suna amfani da su a cikin samfura daban-daban kamar batura masu sassauƙa da na'urori masu sawa waɗanda suka zo cikin nau'i-nau'i daban-daban. Batir mai sassauƙan da kuka yanke shawarar siya yakamata ya sami ƙarfin jure lankwasa, mirgina, da murɗawa. Wannan bita zai jagorance ku a cikin binciken batura daban-daban.

Batura Lithium-ion Polymer masu sassauƙa

Matukar ana batun baturi, manyan batutuwan da kowane mutum ya kamata ya yi la’akari da su sun hada da;

Rubutun Electrode Cracks

Lokacin da mutum yana karkatar da baturin akai-akai, ana iya samun tsagewa. Waɗannan tsaga suna bayyana akan takardar lantarki kuma suna iya haifar da faɗuwar kayan aiki. Bayan haka, ƙarfin mannewa yana iyakance a cikin mai tarawa na yanzu da kayan lantarki daban-daban.

Canji na Cathode da Tazarar Anode

Akwai rata da ke cikin cathode da anode. Wannan gibin yana kawo canje-canje a cikin juzu'in juzu'i na yau da kullun. Don haka, za a sami babban haɓakar juriyar cikin baturi. Hakanan, batura masu sassauƙa suna da matakan kwanciyar hankali. Wannan kwanciyar hankali yana faruwa a cikin mai rarrabawa akan cathode da yadudduka na anode. Fakitin baturi shima yana iya samun wasu matsaloli. Akwai fim ɗin aluminium na filastik wanda ke da manyan batutuwa idan ya zo ga amfani da batura da aka yi da lithium na yau da kullun. Suna iya murƙushewa cikin sauƙi don haka haifar da nau'ikan matsaloli daban-daban kamar huda yadudduka na lantarki don haka haifar da samuwar leaks.

LG da Samsung

A baya, Samsung ya gabatar da baturi wanda girmansa ya kai 0.3mm. Tsarin karkatarwa na iya faruwa kusan sau 50. Ƙarfin baturi yana da girma kuma yana haɓaka da 000% akan rayuwar baturi gaba ɗaya. A wannan yanayin, ana iya lanƙwasa su da karkatarwa saboda radius 50mm. Ƙimar su gaba ɗaya yana goyan bayan ninka shi a duk tsawon rayuwa kamar yadda waɗannan na'urori daban-daban suke sawa. Waɗannan batura daban-daban guda biyu suna aiki da kyau a kowane lokaci, musamman yayin da suke matakin gwaji. Don haka, babu wani nau'i na samar da yawa da zai faru.

CATL

Sabanin madaidaicin fuska na OLED da ke cikin duk wurare daban-daban, wasu masana'antun suna jagorantar haɓaka nau'ikan batura masu sassauƙa na Lithium-ion. Bayan haka, waɗannan batura ion suna goyan bayan amfani da mabukaci na gida. Don haka, za ku yi amfani da su cikin sauƙi tare da taimakon kwayoyin halitta da kuma haɗakar da m electrolyte. Bugu da ƙari, za ku karkatar da wannan baturi kuma ku yanke shi da taimakon almakashi don haka ku guje wa faruwar matsalolin tsaro.

Wani abu kuma, CATL ba ta taɓa bayyana kowane nau'in sigogin fasaha ba saboda lambobi daban-daban. Wannan yana nuna babu wani nau'i na tsari da ke jagoranta a cikin gajeren lokaci da isar da yawan jama'a.

Panasonic na Japan

Japan a cikin 2016 ta gabatar da nau'o'i daban-daban guda uku. Sun hada da

CG-064065
CG-063555
CG-062939

Waɗannan nau'ikan baturi masu sassauƙa guda uku daban-daban suna da matsakaicin ƙarfin lantarki na 4.35V kuma tare da ƙarfin 17.5mAh, 60mAh, da 40mAh. Wani abu kuma, suna da cajin halin yanzu tare da iyakar 60mA, 40mA, da 17.5mA. Dangane da kauri, suna auna 0.5. A sakamakon haka, waɗannan samfuran ne waɗanda ke da ikon tanƙwara da murɗawa da kuma karɓar nau'ikan nau'ikan R25mm daban-daban. Lokacin da kuka lanƙwasa da karkatar da baturi mai sassauƙa, tsarin caji zai kasance abin dogaro. Tare da Panasonic, wannan ƙarfin yana zuwa har zuwa 1,000 karkatarwa kuma yana iya tanƙwara har zuwa R25mm yayin gwaje-gwaje.

Tianjin (Hui Neng) Fasaha

Waɗannan samfuran ne waɗanda basa amfani da kayan lantarki daban-daban. Sun ƙunshi batura guda ɗaya waɗanda ba za su taɓa tanƙwara ba lokacin da mutum ya yi amfani da su. Bayan haka, waɗannan batura sun ƙunshi igiyoyi waɗanda ke lanƙwasa cikin sauƙi. Gabaɗaya, hanyar ta ƙunshi nau'ikan buƙatu daban-daban musamman a yanayin tattarawa da sutura.

Kammalawa

Yanzu kuna da nau'ikan baturi masu sassauci a kasuwa. Tare da waɗannan batura daban-daban, zaku iya samun zaɓi daban-daban don zaɓar daga. Ba tare da la'akari da sha'awar ku ba, za ku ƙayyade wane ne mafi kyawun baturi don bukatun ku.

kusa_farar
kusa da

Rubuta tambaya anan

amsa cikin sa'o'i 6, ana maraba da kowane tambayoyi!