Gida / blog / Ilimin Batir / Menene Bambance-Bambance Tsakanin Batir Lithium Mai Karfin Jiha Da Karfin Jahar Lithium Batirin?

Menene Bambance-Bambance Tsakanin Batir Lithium Mai Karfin Jiha Da Karfin Jahar Lithium Batirin?

16 Sep, 2021

By hqt

Batura masu ƙarfi ba duka ba ne masu ƙarfi na electrolyte, wasu ruwa ne (cakuda da ruwa da ƙarfi ya dogara da rabon hadawa).

Batir lithium mai ƙarfi duka-ƙarfi baturi ne mai ƙarfi amma babu duk wani nau'in lantarki na ruwa da kayan lantarki da ke ƙarƙashin tazarar zafin aiki, don haka cikakken sunansa shine baturin lithium mai ƙarfi.

Batirin lithium ion mai ƙarfi na gaske yana da ƙarfi mai ƙarfi, amma har yanzu akwai ɗan ruwa kaɗan. Semi-surid state electrolyte ya hada da rabin m electrolyte, rabin ruwa electrolyte, ko rabin baturi yana da ƙarfi, rabinsa yanayin ruwa ne. Har yanzu akwai baturi mai ƙarfi na lithium ion mai ƙunshe da ɗumbin yanayi da ɗan ruwa kaɗan.

Dangane da baturin lithium ion mai ƙarfi a gida da waje, yana ci gaba da shahara. Amurka, Turai, Japan, Koriya da China duk suna zuba jari a cikinta da dalilai daban-daban. Misali, Amurka tana saka hannun jari akan kananan kamfanoni da masu farawa. Akwai farawar jin daɗi guda biyu a cikin Amurka, ɗayan ɗayan shine S-akit3. Kodayake har yanzu yana kan matakin farko, nisan tuki zai iya kaiwa kilomita 500.

Amurka tana mai da hankali kan fasaha mai ruguzawa a cikin ƙananan kamfanoni da masu farawa, yayin da Japan ke ƙoƙarin yin bincike kan batir lithium ion mai ƙarfi. Shahararren kamfani a Japan shine Toyota, wanda zai gane kasuwanci a shekarar 2022. Abin da Toyota ke samarwa ba baturin lithium ion mai ƙarfi ba ne, amma baturin lithium ion mai ƙarfi.

Baturi mai ƙarfi da Toyota ke samarwa yana da graphitic, sulphide electrolytes a matsayin kayan cathode da babban ƙarfin lantarki anode. Ƙarfin baturi ɗaya shine 15 Ah, kuma ƙarfin lantarki shine dozin volts. Yana yiwuwa a gane kasuwanci a cikin 2022.

Don haka Japan ba ta sadaukar da fasaha mai ruguzawa, amma tana amfani da tsohon anode da cathode akan baturin lithium ion. Koriya tana kama da Japan, tana da graphite cathode amma ba ƙarfe lithium ba. A gaskiya, Sin ma haka. Saboda muna da manyan layin samarwa akan baturin lithium ion, babu buƙatar sake farawa gaba ɗaya.

kusa_farar
kusa da

Rubuta tambaya anan

amsa cikin sa'o'i 6, ana maraba da kowane tambayoyi!